എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ പതിനൊന്നാം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥി ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച ഗ്രാമീണ പഠന സ്രോതസ്സുകൾ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഒരു സൗജന്യ AI പ്ലാറ്റ്ഫോം നിർമ്മിച്ചത്

 

നിലവിലുള്ള കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി നമ്മളെല്ലാവരും നമ്മുടെ വീടുകളിൽ ഒതുങ്ങാൻ ഇടയാക്കി, എല്ലാ ദിവസവും സ്കൂളിൽ പോകുന്ന പതിവ് സ്തംഭിപ്പിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഓൺലൈനിൽ എന്റെ വിദ്യാഭ്യാസം തുടരാനുള്ള അവസരവും വിഭവങ്ങളും ലഭിക്കാൻ ഞാൻ ഭാഗ്യവാനാണ്. ഈ പകർച്ചവ്യാധി ഗ്രാമീണ ഇന്ത്യയിലെ നിരവധി വിദ്യാർത്ഥികളെ അവരുടെ വിദ്യാഭ്യാസം തുടരുന്നതിൽ നിന്ന് തടഞ്ഞുവെന്ന് ഇത് എന്നെ മനസ്സിലാക്കി. സ്കൂളുകൾ അടച്ചുപൂട്ടിയതിനാൽ, അവരുടെ സ്കൂളുകൾക്ക് അവരുടെ വിദ്യാഭ്യാസം ഓൺലൈനിൽ നൽകാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ, അവർക്ക് ശരിക്കും താൽപ്പര്യമുള്ളത് എന്താണെന്ന് കണ്ടെത്താൻ അവർക്ക് ഒരു വഴിയുമില്ല. – Anushka Prakash പറയുന്നു.

എല്ലാവർക്കും വിദ്യാഭ്യാസം!

ഇതാണ് പ്രൊജക്ട് പ്രകാശ് നിർമ്മിക്കാൻ എന്നെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്. പ്രോജക്റ്റ് പ്രകാശ് ഒരു ഓൺലൈൻ പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ്, HTML കോഡ് ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ചതാണ്, ഇത് യുവ കൗമാരക്കാരെ അവരുടെ അഭിനിവേശങ്ങളും സ്വപ്നങ്ങളും പിന്തുടരാനും പിന്തുടരാനും സഹായിക്കുന്നു. ഇന്റർനെറ്റിൽ നിന്ന് വിവിധ വിഷയങ്ങളിലുള്ള സൗജന്യ വിശദാംശങ്ങൾ ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു കൂടാതെ സ്റ്റാൻഫോർഡ് പോലുള്ള പ്രമുഖ സർവകലാശാലകളിൽ നിന്നുള്ള സൗജന്യ ഓൺലൈൻ പ്രഭാഷണങ്ങൾ, കരിയർ ഉപദേശം, ക്ലാസുകൾ എന്നീ പേജുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

അവരുടെ താൽപ്പര്യങ്ങളും ഹോബികളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുകയും അവരുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ കൂടുതൽ മികവ് പുലർത്താൻ അവർക്ക് എന്തുചെയ്യാനാകുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ഓൺലൈൻ തത്സമയ ചാറ്റ്-ബോട്ടും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. അതാത് മേഖലകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കരിയർ ഓപ്ഷനുകളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്ന പരിചയസമ്പന്നരായ പ്രൊഫസർമാരുടെ വീഡിയോകളും ഡാഷ്‌ബോർഡിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്ഫോം ഹിന്ദിയിലും ഇംഗ്ലീഷിലും ലഭ്യമാണ്, കൂടാതെ എല്ലാ മൊബൈൽ ഉപകരണങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു, ഇത് ഗ്രാമീണ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൂടുതൽ ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

“നിലവിൽ, പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ രണ്ടായിരത്തിലധികം ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്, കൂടാതെ ചോപ്ര ഫൗണ്ടേഷൻ പോലുള്ള ഫൗണ്ടേഷനുകളുമായി ഞാൻ പങ്കാളികളായി, അത് ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള ഗ്രാമങ്ങളിൽ സജീവമായി പ്രചരിപ്പിക്കുന്നു. വാക്സിനേഷൻ എടുക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അതിനാൽ എനിക്ക് ഈ ഗ്രാമങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനും അത് ഉണ്ടാക്കുന്ന പ്രഭാവം കാണാനും കഴിയും.”, Anushka Prakash കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഡെറാഡൂണിലെ വെൽഹാംസ് ഗേൾസ് സ്കൂളിലെ പതിനേഴുകാരിയാണ് പ്രൊജക്ട് പ്രകാശ് നിർമ്മിച്ച അനുഷ്‌ക പ്രകാശ്.

Articles You May Like

Comments are closed.